Giải Cầu lông học sinh - sinh viên thành phố Hà Nội mở rộng tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ IX thành công tốt đẹp

PV|02/10/2022 19:50

Sau 3 ngày tranh tài sôi nổi (30/9-2/10), Giải Cầu lông học sinh - sinh viên thành phố Hà Nội mở rộng tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ IX, năm 2022 đã bế mạc tại Trung tâm Thể dục thể thao Long Biên (quận Long Biên, Hà Nội).

Diễn ra từ ngày 30/9-2/10, gần 1.000 vận động viên đã cống hiến nhiều trận đấu hay, đẹp mắt, để lại ấn tượng tốt cho khán giả.

Phát biểu tại lễ bế mạc, Nhà báo Nguyễn Mạnh Hưng - Tổng Biên tập báo Tuổi trẻ Thủ đô, Trưởng ban Tổ chức giải khẳng định: Giải Cầu lông Học sinh - Sinh viên TP Hà Nội mở rộng tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ IX, năm 2022 với sự góp mặt tranh tài của gần 1.000 vận động viên đã kết thúc thành công. Với tinh thần nhiệt huyết, cao thượng, trung thực và đoàn kết, các đội đã cống hiến cho giải những trận đấu đẹp mắt và đầy tính chuyên nghiệp.

giai-cau-long-2.jpg
Nhà báo Nguyễn Mạnh Hưng - Tổng Biên tập báo Tuổi trẻ Thủ đô, Trưởng ban Tổ chức phát biểu bế mạc giải

Giải đấu đã mang lại sân chơi lành mạnh, bổ ích, tạo cơ hội để giao lưu học hỏi lẫn nhau, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các đội, thúc đẩy phong trào rèn luyện thể thao, tạo không khí thi đua sôi nổi giữa các trường và học sinh, sinh viên, đoàn viên, thanh niên, giáo viên...

giai-cau-long-1.jpg
Giải Cầu lông Học sinh - Sinh viên TP Hà Nội mở rộng tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ IX, năm 2022 đã khép lại với những thành công rực rỡ

Giải Cầu lông Học sinh - Sinh viên TP Hà Nội mở rộng tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ IX, năm 2022 đã khép lại với những thành công rực rỡ của các đoàn vận động viên, đơn vị tổ chức, nhà tài trợ và sự thỏa mãn của hàng nghìn người hâm mộ. Giải đấu đã tìm ra những gương mặt triển vọng của môn cầu lông, góp phần thúc đẩy phong trào tập luyện thể dục, thể thao.

Sau 3 ngày tranh tài, Ban Tổ chức đã trao các giải thưởng cho các cá nhân và tập thể xuất sắc:

Đơn nam nâng cao:

Giải Nhất: Nguyễn Minh Hiếu (Ciputra Hà Nội)

Giải Nhì: Nguyễn Đình Chiến (Năng khiếu Thể dục thể thao 1)

Giải Ba: Nguyễn Minh Hiếu (Phát triển năng khiếu thể dục thể thao) - Phạm Bá Vũ (Phát triển năng khiếu thể dục thể thao 2)

Đơn nữ nâng cao:

Giải Nhất: Phạm Thị Ngọc Mai (Năng khiếu TDTT)

Giải Nhì: Vũ Thị Chinh (Năng khiếu TDTT1)

Giải Ba: Đào Khánh Linh (Năng khiếu TDTT) - Nguyễn Thị Hải Yến (Lotus Hà Nội)

Đôi nam nâng cao:

Giải Nhất: Nguyễn Đình Chiến - Nguyễn Xuân Mạnh (Năng khiếu TDTT1)

Giải Nhì: Lê Duy Nam - Nguyễn Trung Kiên (Đại học sư phạm TDTT Hà Nội)

Giải Ba: Nguyễn Trường Giang - Trần Cao Thắng (Trung tâm VHTT Ba Đình); Nguyễn Danh Tiến - Trần Ngọc Tuấn Anh (Ciputra Hà Nội 1)

Đôi nữ nâng cao:

Giải Nhất: Phạm Ngọc Bích - Đào Khánh Linh (Năng khiếu TDTT)

Giải Nhì: Nguyễn Thị Thu Minh - Trần Thị Trúc Chi (Đại học sư phạm TDTT Hà Nội)

Giải Ba: Nguyễn Hà My - Nguyễn Thị Kim Phượng (Đại học Nội vụ); Vũ Thị Chinh - Nguyễn Thị Nguyệt Quỳnh (Năng khiếu TDTT)

Đôi nam nữ nâng cao:

Giải Nhất: Bùi Thanh Thanh Hiền - Trần Cao Thắng (Trung tâm Văn hóa TDTT Ba Đình)

Giải Nhì: Nguyễn Thế Lâm Sơn - Phạm Thị Ngọc Mai (Năng khiếu TDTT1)

Giải Ba: Vũ Minh Phúc - Phạm Ngọc Bích (Năng khiếu TDTT); Nguyễn Danh Tiến - Nguyễn Thị Thảo Ly (Ciputra 1)

Đôi nam 19 - 26:

Giải Nhất: Lưu Hoàng Quân - Đỗ Ngọc Quý (Trung cấp Bắc Thăng Long)

Giải Nhì: Phùng Công Khoa - Nguyễn Trung Dũng (Đại học Giao thông vận tải)

Giải Ba: Vũ Việt Anh - Vũ Ngọc Hoan (Học viện Kỹ thuật Quân sự); Trần Bùi Ngọc - Dương Thế Anh (Đại học sư phạm Hà Nội)

Đôi nữ 19 - 26:

Giải Nhất: Nguyễn Thị Lan Anh - Phạm Hồng Vân (Đại học sư phạm TDTT Hà Nội)

Giải Nhì: Ngô Thùy Linh - Hoàng Minh Diệp (Đại học Mở Hà Nội)

Giải Ba: Nguyễn Thị Hoài Ánh - Lê Thị Phương Thảo (Học viện Tài chính); Nhữ Hương Giang - Lê Thị Thùy Linh (Đại học Lao động xã hội)

Đôi nam nữ 19 - 26:

Giải Nhất: Trần Đức Hải - Nguyễn Quỳnh Thư (Học viện Thanh thiếu niên Việt Nam)

Giải Nhì: Đàm Việt Dũng - Phạm Ngọc Linh (Đại học Nội vụ)

Giải Ba: Đỗ Lê Tùng Dương - Nguyễn Thu Hiền (Đại học Kinh doanh và Công nghệ); Lương Tùng Lâm - Phạm Thái Nguyên (Trung tâm Văn hóa TDTT Ba Đình)

Đôi nam 18:

Giải Nhất: Cao Vương Quang Hiếu - Vũ Trinh Tấn (THPT Ứng Hòa A)

Giải Nhì: Mai Quang Minh - Lâm Trọng Lan (THPT Bỉm Sơn)

Giải Ba: Bùi Anh Chiến - Võ Phạm Chí Công (THPT Minh Khai); Nguyễn Thành Phương - Kim Tuấn Kiên (THPT Phùng Khắc Khoan)

Đôi nữ 18:

Giải Nhất: Nguyễn Thu Phương - Lê Trần Thùy Chi (THPT Chu Văn An)

Giải Nhì: Nguyễn Ngọc Linh - Nguyễn Phương Chi (THPT Nguyễn Thị Minh Khai)

Giải Ba: Phạm Nhật Ánh - Nghiêm Thị Trúc An (THPT Chu Văn An)

Đôi nam nữ 18:

Giải Nhất: Trương Thị Lê Thu - Bùi Đức Ánh (THPT Yên Phong số 1)

Giải Nhì: Đỗ Ngọc Uyên Nhi - Đào Tiến Anh (THPT Ba Đình)

Giải Ba: Nguyễn Quang Anh - Lưu Thanh Bình (THPT Xuân Phương); Đỗ Thị Nga - Nguyễn Minh Hiếu (Phát triển năng khiếu TDTT Olympic)

Bài liên quan

(0) Bình luận
Nổi bật
Đừng bỏ lỡ
Giải Cầu lông học sinh - sinh viên thành phố Hà Nội mở rộng tranh Cúp báo Tuổi trẻ Thủ đô lần thứ IX thành công tốt đẹp